Welcome to tranphuongly.fforum.biz
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Welcome to tranphuongly.fforum.biz

Lilyjen's family

Trang ChínhPortalGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» u' ù u, muốn bày tỏ
Phương Ly – Cô em gái muốn vượt qua chị I_icon_minitimeFri Jan 30, 2009 12:21 pm by ♥ Hà ♥

» HOT!HOT! jenny xinh yeu
Phương Ly – Cô em gái muốn vượt qua chị I_icon_minitimeTue Jan 13, 2009 3:26 pm by lydiep

» ai co' bai` trong nang hong post len jup e vs
Phương Ly – Cô em gái muốn vượt qua chị I_icon_minitimeSun Jan 11, 2009 8:11 am by lydiep

» trong nang hong
Phương Ly – Cô em gái muốn vượt qua chị I_icon_minitimeSat Jan 10, 2009 9:32 pm by xauxi95

» Xem Phương Ly kute nhé
Phương Ly – Cô em gái muốn vượt qua chị I_icon_minitimeSat Jan 10, 2009 5:56 pm by ♥ Hà ♥

» Song Yến: Album vol.2 sẽ “người nhớn” hơn một tí
Phương Ly – Cô em gái muốn vượt qua chị I_icon_minitimeSat Jan 10, 2009 5:33 pm by ♥ Hà ♥

» Phương Ly – Cô em gái muốn vượt qua chị
Phương Ly – Cô em gái muốn vượt qua chị I_icon_minitimeSat Jan 10, 2009 4:43 pm by nhim_xu94

» Kỉ Niệm Tuổi Thơ
Phương Ly – Cô em gái muốn vượt qua chị I_icon_minitimeSat Jan 10, 2009 4:32 pm by ♥ Hà ♥

» Trong nắng hồng
Phương Ly – Cô em gái muốn vượt qua chị I_icon_minitimeSat Jan 10, 2009 4:30 pm by ♥ Hà ♥

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
free forum

Phương Ly – Cô em gái muốn vượt qua chị

Go down 
Tác giảThông điệp
nhim_xu94
Member
Member

Phương Ly – Cô em gái muốn vượt qua chị Empty
Bài gửiTiêu đề: Phương Ly – Cô em gái muốn vượt qua chị   Phương Ly – Cô em gái muốn vượt qua chị I_icon_minitimeSat Jan 10, 2009 4:43 pm

Ngoại hình xinh xắn, giọng hát ổn, được khá nhiều teen biết tiếng qua hai cuộc thi Hot V teen và Vietnam Idol, Phương Ly – cô em gái sinh năm 1990 của nữ ca sĩ Phương Linh vẫn đang nỗ lực từng ngày để không bị coi là "giống chị".
Phương Ly và những cái “tưởng”

Có chị gái nổi tiếng, nên Ly được chị lăng xê và con đường trở thành ca sĩ sẽ rất dễ dàng”?

Chị Linh luôn là động lực để tớ cố gắng. Mọi người hay nghĩ tớ có chị gái nổi tiếng như thế thì con đường ca hát của tớ sẽ trải hoa hồng. Tớ nghĩ là nếu chị gái tớ giúp tớ đựơc nhiều người biết đến hơn, có nhiều cơ hội biểu diễn hơn thì điều đó có gì là không được. Còn việc tớ đứng đựơc như thế nào, có thể phát triển được hay không thì đó lại là do khả năng của tớ. Nhưng tớ vẫn luôn muốn tớ có thể tự lập và vươn lên bằng sự cố gắng của tớ, để chị tớ phải giúp đỡ ít nhất có thể. Đó cũng là điều chị Linh muốn.

Cũng nhiều người nhận xét, tớ rất giống chị Linh, giọng hát của tớ cũng giống chị. Sự ảnh hưởng về giọng hát thì có thể nhưng tớ cũng đang cố gắng để hình thành phong cách khác chị của mình. Chị tớ trầm và trữ tình. Tớ nghịch và sôi nổi hơn. Tớ cũng mới 18 tuổi, còn thời gian để định hình phong cách cho mình.Một người chị giỏi sẽ là một động lực rất lớn nhưng cũng là cái bóng lớn mà tớ phải cố gắng hết sức để đầu tiên là được bằng chị và hơn nhiều nữa.

Ly được nói là xinh sẵn và hát ổn, thế là đủ để trở thành ca sĩ”.

Nhưng chỉ xinh xắn và hát ổn mà thiếu đi sự tự tin, sự may mắn thì tớ cũng không thể trở thành một ca sĩ được. Một số teen nghĩ mình xinh xắn là có thể trở thành ca sĩ. Đúng là sự xinh xắn, dễ thương là một lợi thế rất lớn của ca sĩ teen. Nhưng các bạn đâu có thể là teen mãi, đâu có thể dễ thương, xinh xắn mãi, không có thực lực thì sao có thể phát triển được.

"Cũng lại có nhiều người nói là tớ tham gia con đường nghệ thuật từ sớm thì đua đòi, già sớm, biết ăn chơi từ sớm."
Đúng là cuộc sống của những người làm nghệ thuật có những điểm đặc biệt. Tớ nghe nhiều thì cũng thấy bình thường. Điều quan trọng là tớ sống đúng, phù hợp với tuổi của mình.
“Ly được nhiều người biết đến rồi nên chảnh”.

Đương nhiên có người thích mình thì cũng có người không thích. Nên họ có thể nói này khác về tớ. Điều này không thể tránh khỏi. Thực ra tớ là người rất sôi nổi và hoà đồng.

Phương Ly và các cuộc thi.

Tham gia Vietnam Idol, Hot V teen, các cuộc thi này mang lại cho tớ rất nhiều tự tin, tiếp xúc với nhiều nguời, với khán giả, rèn luyện bản lĩnh sân khấu.

Khi tham gia Vietnam Idol, tớ không nghĩ là tớ có thể vào sâu. Nhưng khi tớ lọt vào top 30 rồi, thì tớ nghĩ là tớ phải tiến xa hơn nữa. Hồi đó, tớ còn khá con nít, hiếu thắng và nghĩ là mình phải làm bằng được. Chỉ đến khi bị loại ở vòng 1/30 tớ mới biết là mình còn thiếu sót rất nhiều.

Còn Hot V teen là một cuộc thi khác. Ở đó có rất nhiều bạn bằng tuổi tớ, thậm chí ít hơn tuổi tớ nhưng rất giỏi. Học từ những nguời bạn luôn rất thấm thía.

Năm nay lại có một cuộc thi lớn là Sao Mai Điểm Hẹn. Đó là cuộc thi tớ rất, rất muốn tham gia nhưng chưa đủ tự tin. Tớ muốn khi tham gia cuộc thi này, tớ đã lớn, đã sẵn sàng, đã biết mình phải làm gì và làm như thế nào. Các cuộc thi trước tớ đã học hỏi được nhiều kinh nghiệm, là những cuộc thi thử sức mình. Nhưng bây giờ thì tớ muốn khi tham gia một cuộc thi nào đó, tớ sẽ giành được kết quả tốt.

Phương Ly – Cô em gái muốn vượt qua chị
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Phương Ly quyết không dựa vào chị Phương Linh
» Paparazzi: Phương Linh - Phương Ly "dung dăng dung dẻ" đi xem phim
» u' ù u, muốn bày tỏ
» Xem Phương Ly kute nhé
» Phương Ly : Hãy tự tin và hát hết mình như trên sân khấu vậy!